ಟೋಕಿಯೋ ಒಲಂಪಿಕ್ ಕ್ರೀಡಾಪಟುಗಳಿಗೆ ಲಸಿಕೆ ಬೇಗ ಹಾಕುವಂತೆ‌ ಐಓಎ ಕೇಂದ್ರಕ್ಕೆ ಪತ್ರ

0

ನವದೆಹಲಿ: ಕರೋನವೈರಸ್ ವಿರುದ್ಧ ದೇಶದ ಟೋಕಿಯೊ ಒಲಿಂಪಿಕ್ ಬೌಂಡ್ ಕ್ರೀಡಾಪಟುಗಳು ಮತ್ತು ಅಧಿಕಾರಿಗಳಿಗೆ ಲಸಿಕೆ ಹಾಕುವ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಚುರುಕುಗೊಳಿಸುವಂತೆ ಭಾರತೀಯ ಒಲಿಂಪಿಕ್ ಅಸೋಸಿಯೇಶನ್ (ಐಒಎ) ಪ್ರಧಾನ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ರಾಜೀವ್ ಮೆಹ್ತಾ ಸೋಮವಾರ ಕೇಂದ್ರ ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವ ಹರ್ಷ ವರ್ಧನ್ ಅವರನ್ನು ಕೋರಿದ್ದಾರೆ.
25 ವರ್ಷ ಮೇಲ್ಪಟ್ಟವರಿಗೂ ಲಸಿಕೆ ಹಾಕುವಂತೆ ಉದ್ದವ್ ಠಾಕ್ರೆ ಮೋದಿಗೆ ಪತ್ರ
ಬೇಸಿಗೆ ಕ್ರೀಡಾಕೂಟವು ಕೇವಲ ಕೆಲವೇ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ದೂರದಲ್ಲಿರುವುದರಿಂದ, ಫೆಬ್ರವರಿ 3 ರಂದು ಮಾಡಿದ ಐಒಎ ವಿನಂತಿಯನ್ನು ಮೆಹ್ತಾ ಹರ್ಷ ವರ್ಧನ್ ಅವರಿಗೆ ನೆನಪಿಸಿದರು.’ಕ್ರೀಡಾಕೂಟಕ್ಕೆ ಕೆಲವೇ ತಿಂಗಳುಗಳು ಬಾಕಿ ಇರುವುದರಿಂದ ಮತ್ತು ಭಾಗವಹಿಸುವವರ ಸುರಕ್ಷತೆಯು ಅತ್ಯಂತ ಮುಖ್ಯವಾದುದರಿಂದ ಟೋಕಿಯೊಗೆ ಪ್ರಯಾಣಿಸುವ ಮೊದಲು ಅವರೆಲ್ಲರಿಗೂ ಕೋವಿಡ್-19 ಗೆ ಲಸಿಕೆ ನೀಡಲಾಗಿದೆಯೆ ಎಂದು/ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಕಿದೆ.ಆದ್ದರಿಂದ,ವಿನಂತಿಯನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಲು ಮತ್ತು ಅಗತ್ಯ ನಿರ್ದೇಶನವನ್ನು ನೀಡುವಂತೆ ನಾವು ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ನಿಮ್ಮ ಉತ್ತಮ ಕಚೇರಿಗೆ ವಿನಂತಿಸುತ್ತೇವೆ ‘ಎಂದು ಮೆಹ್ತಾ ತಮ್ಮ ಪತ್ರದಲ್ಲಿ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ. ಸರಿಸುಮಾರು, ಭಾರತದ 158 ಕ್ರೀಡಾಪಟುಗಳು ಸುಮಾರು 17 ಕ್ರೀಡೆಗಳಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ. ಟೋಕಿಯೊ ಒಲಿಂಪಿಕ್ ಕ್ರೀಡಾಕೂಟವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ಕೆಲವೇ ತಿಂಗಳುಗಳು ಬಾಕಿ ಇರುವುದರಿಂದ, ಕ್ರೀಡಾಪಟುಗಳು ಮತ್ತು ಭಾರತವನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುವ ಅಧಿಕಾರಿಗಳಿಗೆ ಎರಡು ಡೋಸೇಜ್ ಚುಚ್ಚುಮದ್ದನ್ನು ಆದ್ಯತೆಯ ಮೇಲೆ ಪರಿಗಣಿಸುವ ಅಗತ್ಯವಿದೆ.
‘ಟೋಕಿಯೊ ಒಲಿಂಪಿಕ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಭಾರತವನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುವ ಭಾರತೀಯ ಕ್ರೀಡಾಪಟುಗಳು ಮತ್ತು ಅಧಿಕಾರಿಗಳಿಗೆ ಕೋವಿಡ್-19 ಲಸಿಕೆ ನೀಡುವ ಬಗ್ಗೆ ಪರಿಗಣಿಸಲು ನಿಮ್ಮ ಕಚೇರಿಯನ್ನು ನಾವು ವಿನಂತಿಸುತ್ತೇವೆ’ ಎಂದು ಮೆಹ್ತಾ ಡಾ ಗುಲೇರಿಯಾ ಅವರಿಗೆ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ.ವ್ಯಾಕ್ಸಿನೇಷನ್ ಚಾಲನೆಗಾಗಿ ಪ್ರಸ್ತುತ ದೇಶದ ವಿವಿಧ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ತರಬೇತಿ ಪಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಕ್ರೀಡಾಪಟುಗಳೊಂದಿಗೆ ಸಮನ್ವಯ ಸಾಧಿಸುವುದು ಐಒಎ ಮತ್ತು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕ್ರೀಡಾ ಒಕ್ಕೂಟಗಳ (ಎನ್‌ಎಸ್‌ಎಫ್) ಕರ್ತವ್ಯವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಮೆಹ್ತಾ ಹೇಳಿದರು.

Spread the love
Leave A Reply

Your email address will not be published.

Flash News